สารจากทีมงาน ครั้งที่ 1

Share
    Jifutsu

ข้อความ ข้อความ : 61

สารจากทีมงาน ครั้งที่ 1

ตั้งหัวข้อ by Jifutsu on Fri Sep 14, 2012 7:38 pm

สวัสดีค่ะ

เป็นการย้ายบ้านอีกครั้งแล้วสำหรับบอร์ดฟิคของเรา
    ถือว่ารอบนี้ยังดีที่มีสัญญาณเตือนกันก่อน ไม่ใช่อยู่ๆหายไปอย่างปุบปับแบบรอบที่แล้ว
    แต่ก็อาจจะลำบากนักแต่งฟิคในเรื่องของการขนย้ายฟิคเก่ากันสักเล็กน้อย รวมไปถึงการย้ายบอร์ดที่อาจจะช้ากว่าบอร์ดอื่นๆอยู่หน่อย อันนี้ทางทีมงานต้องขอโทษสมาชิกทุกคนไว้ ณ ที่นี้ด้วยค่ะ

การย้ายบ้านใหม่ในครั้งนี้ก็ยังมีข้อดีอยู่เหมือนกัน
    อย่างน้อยหลายๆคนในตอนนี้ก็คงไม่มีปัญหาเรื่องภาษาต่างดาวกันแล้ว และสามารถกลับมาอ่านฟิคในมือถือได้เหมือนเดิม
    เดี๋ยวอยู่ไปสักพักอาจจะมีโฆษณาโผล่ขึ้นมาให้สมาชิกรำคาญใจไปบ้าง ช่วยทำใจกับของฟรีนิดนึงนะคะทุกคน ^^"

กฏระเบียบของบอร์ดไม่ได้มีอะไรต่างจากเดิมมากนัก แต่ก็มีเพิ่มอะไรบางอย่างเข้ามาเล็กๆน้อยๆในหัวข้อกฏระเบียบ ซึ่งเป็นไปตามสถานการณ์
    อยากให้ทุกคนเข้าไปอ่านและปฏิบัติตามนะคะ อย่าฝ่าฝืนกันเลยจะได้ไม่เกิดปัญหา
    พื้นฐานของความสงบสุขของบอร์ดอยู่ที่ตรงนั้น หากเราปฏิบัติตาม บอร์ดก็จะได้อยู่คู่กับพวกเราไปนานๆ
    แต่หากใครทำผิด ทางทีมงานจะมีการ Mail หรือ pm ไปตักเตือน แต่หากยังดื้อกันอยู่ จะติดโทษแบนนะคะ

บอร์ดของเราจะมีการ เปิดรับสมาชิกอย่างน้อยปีละ 2 ครั้ง ช่วงเวลานั้นอาจจะไม่ตรงกันทุกปี แต่ไม่ต้องกลัวว่าจะไม่ได้สมัครค่ะ
    หากเปิดเมื่อไหร่จะมีการแจ้งข่าวอย่างแน่นอน และคงต้องรบกวนทุกคนช่วยเป็นกระบอกเสียงด้วยนะจ๊ะ
    อย่างรอบแรกของบ้านใหม่นี้ จะเปิดรับตั้งแต่วันที่ 14 กันยายน 2555 ไปจนถึง 31 ตุลาคม 2555
    ฝากบอกเพื่อนๆที่สมัครไม่ทันด้วยว่า ถ้าพลาดรอบนี้ไป รอบหน้ายังมีนะคะ ยังไงก็เปิดรับสมาชิกเป็นระยะจ้า
    แต่ช่วงเวลาเปิดอาจจะไม่ได้ยาวนานมาก เพราะบอร์ดเราเป็นบอร์ดปิด เพื่อความปลอดภัยและความสงบสุข อยากให้ทุกๆคนเข้าใจตรงจุดนี้ด้วยนะคะ

คนที่ไม่ได้เป็นสมาชิกหรือคนที่สมัครไม่ทัน ก็สามารถติดตามข่าวสารจากทางบอร์ดได้ เพราะเราจะเปิดหัวข้อ Update Area เอาไว้ให้ตามอ่านประกาศกัน

สุดท้ายแล้ว.. ทีมงานของทาง TVXQFICHOME มีรายนามดังต่อไปนี้

KEICHI
    JaeSun
    Jifutsu
    b.leaf
    ayaki-o
    mapickchoo * กราฟฟิก

หากมีปัญหา สามารถ PM ขอความช่วยเหลือได้จากสต๊าฟทุกคนค่ะ

ยินดีต้อนรับสู่บ้านใหม่.. อีกครั้ง
    ทีมงาน TVXQFICHOME

somos47

ข้อความ ข้อความ : 24

Re: สารจากทีมงาน ครั้งที่ 1

ตั้งหัวข้อ by somos47 on Fri Sep 14, 2012 8:31 pm

เข้ามาฉลองบ้านใหม่ด้วยคนค่ะ

mintxiah
    εї นางฟ้าปลดประจำการ їз
    εї นางฟ้าปลดประจำการ їз

ข้อความ ข้อความ : 1550

ตั้งหัวข้อ by mintxiah on Fri Sep 14, 2012 8:34 pm

ขอบคุณทีมงานทุกคนเลยนะคะ _/|\_
    You're mine
    ■ มือปราบหวยใต้ดิน ■

ข้อความ ข้อความ : 278

ตั้งหัวข้อ by You're mine on Fri Sep 14, 2012 8:40 pm

ตามมาแล้วค่ะ

ขอบคุณทีมงานทุกท่านเลยนะคะ

RonaFFe'

ข้อความ ข้อความ : 8

ตั้งหัวข้อ by RonaFFe' on Fri Sep 14, 2012 8:43 pm

ขอบคุณมาก ๆ ค่าสำหรับบอร์ดใหม่
    แอบตื่นเต้นมาก ๆ เลย

soda_kim

ข้อความ ข้อความ : 74

ตั้งหัวข้อ by soda_kim on Fri Sep 14, 2012 8:44 pm

ขอบคุณทีมงาน ๆ มาก ๆ นะคะสำหรับบอร์ดใหม่

YunJae_TVXQ

ข้อความ ข้อความ : 266

ตั้งหัวข้อ by YunJae_TVXQ on Fri Sep 14, 2012 8:45 pm

ขอบคุณทีมงานสำหรับบอร์ดใหม่นะคะ ^^

suvimada

ข้อความ ข้อความ : 10

ตั้งหัวข้อ by suvimada on Fri Sep 14, 2012 8:46 pm

ขอบคุณมากๆ ค่ะ
    monnok

ข้อความ ข้อความ : 21

ตั้งหัวข้อ by monnok on Fri Sep 14, 2012 8:49 pm

พี่ตอง .. T^T คิดถึง พี่ตองมาลงฟิคเยอะๆทีนะคะ T^T
    NamShine

ข้อความ ข้อความ : 61

ตั้งหัวข้อ by NamShine on Fri Sep 14, 2012 8:51 pm

เย้ๆๆๆ สวัสดีค่าาาา บ้านใหม่ ^^
    intheice
    [| นักศึกษาวิชาทหาร/รด. |]

ข้อความ ข้อความ : 183

ตั้งหัวข้อ by intheice on Fri Sep 14, 2012 8:52 pm

บ้านใหม่ ไร้ภาษาต่างดาว >[]<
    ฮู่เร่
    ขอบคุณทีมงานที่ทำงานหนักนะจ๊ะ ชุบุ
    อิอิอิ
    daikun

ข้อความ ข้อความ : 147

ตั้งหัวข้อ by daikun on Fri Sep 14, 2012 8:52 pm

ตามมาสมัครบ้านใหม่เรียบร้อยแล้วค่ะ ^^

ขอบคุณพี่ๆ ทีมงานทุกคนเลยนะคะ Wink
    Jae_honey
    ▽ หัวหน้าหน่วยไซเบอร์ ▽

ข้อความ ข้อความ : 554

ตั้งหัวข้อ by Jae_honey on Fri Sep 14, 2012 8:53 pm

รับทราบทุกกฎระเบียบ พร้อมปฎิบัติจ้าาาาาา
    j2k

ข้อความ ข้อความ : 210

ตั้งหัวข้อ by j2k on Fri Sep 14, 2012 8:56 pm

ขอบคุณเช่นกันค่ะ

nuyun20

ข้อความ ข้อความ : 145

ตั้งหัวข้อ by nuyun20 on Fri Sep 14, 2012 8:57 pm

ขอบคุณทีมงานทุกคนจริงๆคะ >/\<
    บอร์ดใหม่สวยงามมาก!

ouy_12june

ข้อความ ข้อความ : 2

ตั้งหัวข้อ by ouy_12june on Fri Sep 14, 2012 8:58 pm

เย้ เข้ามาต้อนรับบ้าสใหม่ด้วยคนค้า
    barbeijung

ข้อความ ข้อความ : 94

ตั้งหัวข้อ by barbeijung on Fri Sep 14, 2012 8:59 pm

รับทราบค่ะ ^^
    CruZify

ข้อความ ข้อความ : 27

ตั้งหัวข้อ by CruZify on Fri Sep 14, 2012 9:00 pm

ขอบคุณทีมงานทุกคนนะคะ ^^
    บ้านใหม่น่ารักมาก
    poodingjae

ข้อความ ข้อความ : 14

ตั้งหัวข้อ by poodingjae on Fri Sep 14, 2012 9:01 pm

ขอบคุณทีมงานมากๆค่ะ^^
    kaew_kikkok

ข้อความ ข้อความ : 140

ตั้งหัวข้อ by kaew_kikkok on Fri Sep 14, 2012 9:02 pm

ขอบคุณแอดมินและสต๊าฟ สำหรับบอร์ด TVXQFICHOME ค่ะ

บอร์ดฟิคคือขุมทรัพทย์ความสุขแห่งหนึ่งของเราเลย ^^
    Jae.L

ข้อความ ข้อความ : 233

ตั้งหัวข้อ by Jae.L on Fri Sep 14, 2012 9:03 pm

วู้วววๆ บ้านใหม่น่ารัก
    ทีมงานน่ารัก
    aozora

ข้อความ ข้อความ : 187

ตั้งหัวข้อ by aozora on Fri Sep 14, 2012 9:03 pm

ฮูเร่.....ฉลองบ้านหลังใหม่ค่าาาา

ปล.แต่แอบงงๆตอนโพสข้อความอ้ะ

opmy

ข้อความ ข้อความ : 4

ตั้งหัวข้อ by opmy on Fri Sep 14, 2012 9:04 pm

ตามมาฉลองเปิดบ้านใหม่
    jae_kat

ข้อความ ข้อความ : 339

ตั้งหัวข้อ by jae_kat on Fri Sep 14, 2012 9:05 pm

สวัสดีบ้านใหม่
    และสมาชิกทุกคนจร้า
    Mickymouse_Bee

ข้อความ ข้อความ : 383

ตั้งหัวข้อ by Mickymouse_Bee on Fri Sep 14, 2012 9:05 pm

จุดพลุฉลองบ้านใหม่ ตามกันมาหลายบอร์ดจริงๆ
    ติดหนึบกันมาจนถึงตอนนี้ 5555555
    ยังคงเหนียวแน่นและไม่ไปไหนแน่นอน
    ขอบคุณสต๊าฟทุกคนนะคะ อยู่กันนานๆนะ
    kao_9

ตั้งหัวข้อ by kao_9 on Fri Sep 14, 2012 9:06 pm

เย้ ~ บ้านใหม่น่ารักมากก
    BojaeBearyun

ข้อความ ข้อความ : 482

ตั้งหัวข้อ by BojaeBearyun on Fri Sep 14, 2012 9:07 pm

ฮุ้ววว~~ ตื่นเต้นกับบ้านใหม่จริงจัง
    สู้ๆจ้า ทีมงานทุกคน : D

'k2xiiah

ข้อความ ข้อความ : 9

ตั้งหัวข้อ by 'k2xiiah on Fri Sep 14, 2012 9:07 pm

สีสวยมากเลยครับบผม ฮี่ๆๆ
    phoiys5

ข้อความ ข้อความ : 172

ตั้งหัวข้อ by phoiys5 on Fri Sep 14, 2012 9:07 pm

จุดพลุให้บ้านใหม่ Very Happy
    เป็นกำลังใจให้ทีมงานทุกคนนะคะ
    moccaccino356

ข้อความ ข้อความ : 123

ตั้งหัวข้อ by moccaccino356 on Fri Sep 14, 2012 9:09 pm

ขอบคุณทีมงานทุกๆคนนะค่ะ ที่ดูแลบ้านตลอดมา
    เป็นกำลังใจให้ค่ะ อยู่ด้วยกันไปนานๆนะค่ะ

Estée

ข้อความ ข้อความ : 1

ตั้งหัวข้อ by Estée on Fri Sep 14, 2012 9:10 pm

ขอบคุณสำหรับบ้านใหม่ค่า
    chgmjjeje

ข้อความ ข้อความ : 26

ตั้งหัวข้อ by chgmjjeje on Fri Sep 14, 2012 9:12 pm

เป็นกำลังใจให้ทีมงานทุกคนนะคะ Very Happy
    ไฟว์ติ้ง !! >.<

mooggie_yh

ข้อความ ข้อความ : 19

ตั้งหัวข้อ by mooggie_yh on Fri Sep 14, 2012 9:14 pm

เข้ามาฉลองบ้านใหม่ สวัสดีค่ะทีมงานทุกคน ><

natachain

ข้อความ ข้อความ : 73

ตั้งหัวข้อ by natachain on Fri Sep 14, 2012 9:14 pm

ขอบคุณทุก ๆ คนที่สร้างบ้านนี้ขึ้นมาค่ะ
    เพราะเป็นยาโด๊ปเวลาเหนื่อยชั้นดีเลยค่ะ
    nawk

ตั้งหัวข้อ by nawk on Fri Sep 14, 2012 9:15 pm

โอเคค้า ^ ^
    สวัสดีคะ
    MinJin05

ข้อความ ข้อความ : 609

ตั้งหัวข้อ by MinJin05 on Fri Sep 14, 2012 9:16 pm

จุดพลุฉลองบ้านใหม่!!! ><
    รักบ้านนี้มากๆเลยค่ะ บ้านย้ายๆไหนเราจะตามไปทุกที่ ฮ่าๆ
    เป็นกำลังใจให้พี่ๆทีมงานทุกคนนะค่ะ ^^

ปล.ชอบเฮดบ้านจังเลยค่ะ Smile
    herozaA

ข้อความ ข้อความ : 7

ตั้งหัวข้อ by herozaA on Fri Sep 14, 2012 9:17 pm

ได้ที่สิงสถิตใหม่แล้ว เย่~~~~

ขอบคุณสต๊าฟมากๆนะคะสำหรับบอร์ดใหม่

ย้ายมาหลายรอบแล้วแต่บ้านนี้สีสันโอเคสวยมากค่ะสบายตาดีน่ารักด้วย >_<

Ps.อยู่ด้วยกันนานๆนะคะ ^^
    amien_x

ข้อความ ข้อความ : 157

ตั้งหัวข้อ by amien_x on Fri Sep 14, 2012 9:18 pm

ขอบคุณทีมงานทุกคนมากๆ นะคะ^^

SOMJEEDZ

ตั้งหัวข้อ by SOMJEEDZ on Fri Sep 14, 2012 9:19 pm

ขอบคุณทีมงานทุกคนเลยนะคะ สู้ๆค่า ^^

Lily_jae

ข้อความ ข้อความ : 150

ตั้งหัวข้อ by Lily_jae on Fri Sep 14, 2012 9:20 pm

เป็นกำลังใจให้ทีมงานค่ะ ขอบคุณนะคะ
    BojaeHeenim

ข้อความ ข้อความ : 37

ตั้งหัวข้อ by BojaeHeenim on Fri Sep 14, 2012 9:21 pm

จุดพลุฉลองบ้านใหม่ *ปังๆๆๆ* ตามมาแล้วนะค๊าาาาา..
    ขอบคุณสำหรับบ้านหลังใหม่ที่ยังอบอุ่นเหมือนเดิม
    ขอเป็นกำลังใจให้ทีมงาน และ ไรท์เตอร์ทุกคนนะคะ
    อยากอยู่ด้วยไปแบบนี้ไปนานๆ >______<

Miss_Jae

ข้อความ ข้อความ : 11

ตั้งหัวข้อ by Miss_Jae on Fri Sep 14, 2012 9:21 pm

ขอบคุณทีมงานทุกคนมากๆค่ะ เป็นกำลังใจให้ค่า รักบ้านหลังนี้นะคะ I love you

Aylliz

ข้อความ ข้อความ : 5

ตั้งหัวข้อ by Aylliz on Fri Sep 14, 2012 9:21 pm

เข้ามาฉลองบ้านใหม่ เย้
    ขอบคุณแอดมินและสต๊าฟทุกคนที่ไม่ทิ้งบอร์ดไปไหน T^T
    เป็นกำลังใจให้นะคะ Smile

giffy

ข้อความ ข้อความ : 285

ตั้งหัวข้อ by giffy on Fri Sep 14, 2012 9:22 pm

เปิดบ้านด้วยผู้ชาย 5 คน รู้สึกคิดถึงมากๆ
    และหวังว่าการรอคอยคงเป็นจริงสักวัน
    ขอบคุณที่ยังรักษาความทรงจำร่วมกันนี้ไว้
    เป็นกำลังใจให้ค่ะ
    saijae
    ☆ ปาฏิหาริย์แห่งเกรยอง ☆
    ☆ ปาฏิหาริย์แห่งเกรยอง ☆

ข้อความ ข้อความ : 2579

ตั้งหัวข้อ by saijae on Fri Sep 14, 2012 9:23 pm

โอเคค่า

เราตามมาแล้ววววววววววววววววว

karake

ตั้งหัวข้อ by karake on Fri Sep 14, 2012 9:23 pm

สู้ๆค่ะ Smile
    looknhamiiz

ข้อความ ข้อความ : 115

ตั้งหัวข้อ by looknhamiiz on Fri Sep 14, 2012 9:25 pm

ยินดีกับบ้านใหม่ด้วยนะคะ
    jaesine

ข้อความ ข้อความ : 677

ตั้งหัวข้อ by jaesine on Fri Sep 14, 2012 9:25 pm

ขอบคุณแอดมินและสตาฟทุกคนค่ะ
    เย๊ๆๆๆๆ บ้านใหม่ไร้ภาษาต่างดาว

BePitchhhhhhh

ข้อความ ข้อความ : 3

ตั้งหัวข้อ by BePitchhhhhhh on Fri Sep 14, 2012 9:29 pm

ขึ้นบ้านใหม่ๆ ข้านสวยซะด้วย ^^

ขอบคุณนะคะ
    Fomione

ข้อความ ข้อความ : 218

ตั้งหัวข้อ by Fomione on Fri Sep 14, 2012 9:30 pm

ขอบคุณทีมงานทุกคนที่ทำงานโดยไม่หวังผลตอบแทน
    พวกเราไม่กล้าติเตียนหรือบ่นอะไรหรอกค่ะ
    แค่มีบอร์ดดงบังให้สิงและมีทีมงานที่เอาใจใส่ก็ดีที่สุดแล้ว
    ขอบคุณจากใจจริงนะคะ

เวลาขณะนี้ Sun Nov 19, 2017 10:48 pm